Mwanamke kaozeshwa na mume asiyempenda, aombe talaka?

Swali: Inajuzu kwa mwanamke ambaye kalazimishwa [kuolewa na] mume na familia yake na wala hampendi mume huyu kuomba Talaka?

Jibu: Jambo la kwanza ni kwamba,kuridhia kwa mke kwa mume [atakae kumuoa] ni jambo la lazima. Bali ni sharti ya kusihi kwa ndoa. Na Mtume (Swalla Allaahu ´alayhi wa sallam) anasema:

“Asiozeshwe bikira mpaka aombwe idhini.”

Ikithibiti kweli ya kwamba kalazimishwa na hakuridhia, arejelewe Qadhiy wa Kishari´ah akate hukumu hiyo.

Check Also

Kufanya sherehe inapoisha nifasi ya mwanamke siku arubaini

Swali: Ipi hukumu ya “al-Arba´iyniyyah” yaani mwanamke mwenye nifasi damu yake inapokatika na akatwahirika damu …