01. Vituo vya majira ya joto au durusi msikitini?


Swali 1: Nini unachowanasihi ndugu waheshimiwa ambao wanashiriki katika vituo vya majira ya joto ikiwa [vikao hivyo] vinagongana na durusi za wanachuoni? Je, waende kwenye durusi au wabaki kwenye vituo? Tunatarajia jibu la kina kwa sababu vijana wengi wanazungumzia juu ya maudhui hii.

Jibu: Malengo ya vituo ni kuwasafisha na kuwafunza wanafunzi. Ninaonelea kwamba wasimamizi wa vituo wanatakiwa kutenga wakati wawapeleke vijana kwenye Misikiti ili waweze kusikiliza mihadhara na durusi. Kwa sababu kuhudhuria kwenye mihadhara ni sehemu ya vituo hivi. Badala ya muhadhiri kuwaendea wao wanatakiwa kwenda kwenye mihadhara kwenye Misikiti. Hili ni bora. Ni bora kwao wakahudhuria Msikitini, kwenye nyumba ya Allaah, na kusikiliza elimu kuliko kubaki kwenye vituo[1].

Kwa ufupisho ni kwamba ni wajibu kwa wale wasimamizi wa vituo kupanga barnamiji ili mihadhara kwenye Misikiti ipate wakati wake na isigongane na mihadhara. Hili ni kama tulivyosema ya kuwa ni moja katika malengo ya vituo vya majira ya joto.

[1] Mwanzoni Misikiti ilikuwa ndio chimbuko la elimu na kituo cha wanachuoni. Kutokea hapo ndio kumetoka wanachuoni ambao walikuwa wabingwa katika elimu ya Hadiyth, Fiqh na misingi yake, Tafsiyr na misingi yake, sarufi na matawi yake. Wale waliokuwa na elimu zote hizi mara nyingi wote walikuwa wanatoka kwenye mizunguko ya kielimu Misikitini. Kila mmoja anapaswa kujua kuwa elimu inaendewa na haiwaendei watu. Hivyo basi, msibadilishe yaliyo duni kwa yaliyo bora.

  • Mhusika: Imaam Swaalih bin Fawzaan al-Fawzaan
  • Mfasiri: Firqatunnajia.com
  • Marejeo: al-Adjwibah al-Mufiydah ´an As'ilat-il-Manaahij al-Jadiydah, uk. 19-20
  • Imechapishwa: 08/10/2016